โรงเรียนพงษ์สวัสดิ์วิทยานุเคราะห์
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

โรงเรียนพงษ์สวัสดิ์วิทยานุเคราะห์

ศิษย์เก่าโรงเรียนพงษ์สวัสดิ์วิทยานุเคราะห์

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ยินดีต้อนรัีบลูกพ่อเลี้ยงทุกท่าน เข้าสู่รั้วพงษ์สวัสดิื์วิทยานุเคราะห์ อีกครั้ง

ยินดีต้อนรับ ครับ

Go down 
kan2525
MidMan2000
เทียม
nokleklek
jk_zhuo
nabori_amm
เบิดเบิด
Sawang Kaewkantha
nai
cz_2820@hotmail.com
AMPAR123
Get SMK
saran
yoza
Alessandro
Admin
20 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์

ยินดีต้อนรับ ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeThu Sep 03, 2009 2:51 pm

ยินดีต้อนรัีบลูกพ่อเลี้ยงพงษ์สวัสดิ์ ทุกคนนะครับ

นับจากช่วงเวลา ตั้งแต่ เรามีนักเรียนรุ่นสุดท้าย
จนมาถึงเวลานี้ ลูกๆ ของพ่อ ก็จบกันหมดแล้วพอดี

มีหลาย ๆคน เอ่ยถึงว่าอยากได้จุดรวมตัว ของพวกเรา ผมจึีงได้ตั้ง webboard แห่งนี้ขึ้นมา
ให้พวกเราได้พูดคุย เอ่ยถามและแจ้งข่าวสารกันนะครับ

และขอเชิญชวญใครที่อยากร่วมแสดงความคิดเห็น หรือพัฒนาศูนย์รวมของเราแห่งนี้ ร่วมกัน
ติืดต่อมาได้นะครับ ยินดีน้อมรับทุกความเห็นและยิืนดีรับความช่วยเหลือจากทุกท่านครับ

พนากร
smallfoxpump@hotmail.com
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://pwslampang.forumotion.com
Admin
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeThu Sep 03, 2009 5:39 pm

แจ้งข่าวว่า ผมทำให้ตอบง่ายขึ้น
โดยการเปิด Quick Reply

ก็คือกล่องที่เห็นอยุ่ พิมพ์แล้วกดตอบได้เลย

และเพิ่มให้สมัครสมาชิกแล้วก็เข้ามาใช้งานได้เลย ไม่ต้องไป activate ใน e-mail อีกแล้วนะครับ

ใครติดปัญหาอะไรสงสัยอะไรสอบถามได้นะครับ
http://pwslampang.forumotion.com
Alessandro
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
Alessandro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeWed Jan 06, 2010 9:53 pm

ที่กระทู้ แนะนำตัวอ่ะครับ..ถ้าใครเอารูปอัพโหลดลงได้เหมือนพี่แนน คงจำกันได้ แระหายคิดถึงกัน ไปตามๆกันเลย หุหุ....แต่รู้สึกว่าตอนนี้มีผมมาป่วนอยู่คนเดียวเลย...เวปบอร์ด เงี้ยบเงียบ......^_^ บะบายคับ
yoza
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
yoza

: 45

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeThu Jan 07, 2010 8:40 am

หวัดดี
http://www.design102.com
Admin
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeThu Jan 07, 2010 2:14 pm

เยี่ยมยอดพี่โย ฝากด้วยน๊าา

ิอิอิ
saran
กำลังสอบเข้า
saran

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeThu Jan 14, 2010 1:40 pm

เยี่ยมมากครับ ชื่นชมคนทำเวบนะเป็นกำลังใจ ให้

แต่ขาดที่ว่าใครเป็นใคร รุ่นไหนกันบ้างไม่รู้ รุ่นพี่รุ่นน้อง แต่ไม่สำคัญทั้งหมดนะ

สำคัญอยู่ที่ว่าเราลูกพ่อเลี้ยง สายเลืดชมพูแดงต่างหาก
http://hppt://thailife.com/57159410
Get SMK
Get SMK

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeFri Jan 22, 2010 9:17 pm

แฮม เปลียนงานแล้วกะ เพื่อน มีอะหยั่งดีๆ ก็บอกตวยเด้อ ว่าแต้วันที่ฮาปะคิงที่ร้าน หนมเส้น แถว อีสเทริ์นซีบอร์ด คิงไปกับใครบ่ะ 55+
Alessandro
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
Alessandro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSat Jan 23, 2010 1:16 pm

Get SMK พิมพ์ว่า:
แฮม เปลียนงานแล้วกะ เพื่อน มีอะหยั่งดีๆ ก็บอกตวยเด้อ ว่าแต้วันที่ฮาปะคิงที่ร้าน หนมเส้น แถว อีสเทริ์นซีบอร์ด คิงไปกับใครบ่ะ 55+

เจ้ อ่ะ ตูเปนเด้กเจ้ ละ ก้คล้ายๆเด้กเสี่ยอ่ะ Laughing Laughing Laughing
AMPAR123

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSat Jan 23, 2010 3:29 pm

แฮม หล่อขึ้นเนาะ จำแทบไม่ได้ ไม่น่าล่ะ แสดเพื่อนเราพูดถึงบ๊อย... บ่อย อิอิอิ/ แอม
AMPAR123

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSat Jan 23, 2010 3:33 pm

ทุกทีมี เกท ก็ต้องมี บ่าติ๊ก (ยุรพงษ์ )แต่มันหายหัวไปไหนวะ หายเงียบไปเลย.....
เพื่อนๆ ว่างๆ ก็มาคุยกันบ้างนะ เว็ป เงียบมาก แบบว่ากลัวผี ผี ผี ว่ะ... /แอม
Alessandro
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
Alessandro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSun Jan 24, 2010 1:37 pm

AMPAR123 พิมพ์ว่า:
แฮม หล่อขึ้นเนาะ จำแทบไม่ได้ ไม่น่าล่ะ แสดเพื่อนเราพูดถึงบ๊อย... บ่อย อิอิอิ/ แอม
555 `คนนี้เค้าพูดดีเนาะ..เจอกานมะไหร่ ทักท้วงด้วยนะ จาเลี้ยงข้าว กร้าก
yoza
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
yoza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeMon Jan 25, 2010 8:55 am

แวะทักทาย 555

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeFri Jan 29, 2010 6:51 pm

เออ ว่ะ เห็นด้วยกะ แอม ว่าแฮม หน้าตาดีขึ้นเยอะ...................

เก็ท คิงผอมลงป่าวเนี่ย.... ไม่เหงหน้าค่าตาสะตั้งนาน ดูดีขึ้นน๊า....

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก Twisted Evil Twisted Evil
nai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSun Jan 31, 2010 9:13 pm

ทักทายครับรุ่นสามหกอ่ะ....หวัดดีโย แล้วก้อทอมด้วย หุหุ
Get SMK
Get SMK

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeMon Feb 01, 2010 12:04 pm

AMPAR123 พิมพ์ว่า:
ทุกทีมี เกท ก็ต้องมี บ่าติ๊ก (ยุรพงษ์ )แต่มันหายหัวไปไหนวะ หายเงียบไปเลย.....
เพื่อนๆ ว่างๆ ก็มาคุยกันบ้างนะ เว็ป เงียบมาก แบบว่ากลัวผี ผี ผี ว่ะ... /แอม

บ่า ติ๊ก ตั้งแต่จบ ม. 3 ไม่ค่อยได้คุยกันนานทีเจอกันครั้ง
Sawang Kaewkantha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeThu Feb 04, 2010 10:57 am

สวัสดีครับ "ลูกพ่อเลี้ยง" ที่รักทั้งหลาย
ดีใจที่ได้พบเวทีให้สื่อสารกันระหว่างเราลูก พสว.
ผมมาทีหลัง แต่สังกัดรุ่นเก่า(แก่)ก่อน คือรุ่น 2 จบจาก พสว. ปี ก.ศ. 2507 โน่นแล้ว ไม่แน่ใจว่ารุ่นผมจะมีสักกี่คนที่ใช้อินเตอร์เน็ต แต่ที่แน่ๆ คือรุ่นน้องๆ คงออนไลน์กันหลายคน เพียงแต่ต่างเวลากัน อยากให้มีการสื่อสารกันทางนี้ (ไอที) กันเยอะๆ เพราะ พสว. มีลูกคนสุดท้องแล้ว นั่นคือไม่มีต่ออีกแล้ว แต่ละรุ่นก็จะเหลือน้อยลงตามลำดับ นี่รุ่น 1 กับรุ่น 2 รวมกันแล้ว ยังมีไม่กี่คนเล้ย.... หากพี่-น้องมารวมกันเป็นกลุ่ม พสว. เดียวกัน ก็จะเป็นกลุ่มใหญ่เลยที่เดียว เห็นด้วยไหมครับ ติดต่อผมได้ที่

E-mail: <sawangonthego@yahoo.co.uk>, <sawang@fopdevthailand.org>
URL.: www.fopdev.or.th; www.fopdevthailand.org;
Photo: www.cartford.multiply.com, facebook
Mobile: 081 724 9256

สว่าง แก้วกันทา
พสว. เลขประจำตัว 18 (หากจำไม่ผิด) หรือ 218 (จำไม่ได้แล้ว)
yoza
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
yoza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeWed Mar 03, 2010 1:57 pm

ว้าวๆๆ คนเริ่มเยอะ Very Happy
เบิดเบิด
เบิดเบิด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeThu Mar 04, 2010 1:56 pm

สวัสดีคับ
เพื่อนๆๆทุกคน
คงจาสงสัยช่ายมะ
ว่าเราคือใคร...555
เราเพิ่งรู้ว่ามีเวปบอร์ด
ของพงษ์สวัสดิ์
รู้ช้าไปน่อยเนอะ
ถ้ารู้เรวกว่านี้คงจาได้เจอ
เพื่อนๆๆอีกหลายคน
เหนว่ามีการวางพวงมาลัย
พ่อเลี้ยงด้วย
ช่วงสงกรานต์ช่ายปะ
ใครรู้บ้างช่วยสงข่าวบอกด้วยนะ
คิดถึงเพื่อนๆๆทุกคน
........................เบิร์ดจ้า.....
nabori_amm
nabori_amm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSat Mar 20, 2010 3:14 pm

เบิร์ดไหนงะ

555++++++++++++++
nabori_amm
nabori_amm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSat Mar 20, 2010 3:15 pm

เพื่อนรุ่นสุดท้าย............................

เข้ามาทักทายกันหน่อยดิ

ทำไรอยู่งะ..............ไม่เห็นมีใครเลยงะ
เบิดเบิด
เบิดเบิด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeMon Mar 22, 2010 10:22 am

ชูมือสองนิ้วคือใครอะ
รายงานตัวน่อย
555
nabori_amm
nabori_amm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeMon Mar 22, 2010 11:56 am

รุ่นสุดท้ายคะ

สาวลำปาง
jk_zhuo
jk_zhuo

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeTue May 18, 2010 11:27 am

คิดถึง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะ

จำรุ่นไม่ได้อ่ะ แต่จำได้ว่า แอบปลื้ม ประธานโรงเรียน ชื่อเล่น พี่ติ๊กอ่ะ คริคริ

เป็นไงบ้างม่ายรุเนอะ

คิดถึงๆๆๆ จร้า

กุ่ง (ลำปาง)แต่ทำงานอยู่ กทม.เจ้า
jk_zhuo
jk_zhuo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeTue May 18, 2010 11:29 am

แต่ แฮมอ่ะ รู้จัก เมื่อก่อนแอบชอบเพื่อนเรา 555
jk_zhuo
jk_zhuo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeTue May 18, 2010 11:38 am

ขอบคุณคนที่ทำเวปขึ้นมานะคะ

แล้วจะบอกต่อ เพื่อนๆ พสว.ให้เข้ามาแวะทักทายกันเยอะๆ จร้า

คิดถึงอาจารย์, ผู้มีพระคุณทุกท่าน และพื่อนๆทุกคน รวมถึง ณัฐปกรณ์ ด้วยนะ
Get SMK
Get SMK

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeTue Jun 01, 2010 8:19 pm

จารย์ แฮม สบาย ดีก่อคัรับ
nokleklek
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
nokleklek

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeMon Nov 22, 2010 12:35 pm

รู้ช้าไป...แต่เข้ามาแล้วก็มีความสุข ทำไมพี่น้องเราเยอะขนาดนี้นะ Razz
nokleklek
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
nokleklek

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeWed Nov 24, 2010 9:41 am

ไปไหนกันหมดดดดดด afro
เทียม
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 3:40 pm

หวัดดีครับ เด็กสามหมอกรายงานตัว ลูก พสว.เหมือนกันรุ่น36
เทียม
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeFri Nov 26, 2010 1:41 pm

หวัดดีครับคุณนก โตขึ้นมาสวยตั้งเยอะต่างกับตอนเด็กนะ
nokleklek
รอสัมภาษณ์
รอสัมภาษณ์
nokleklek

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSat Nov 27, 2010 2:34 am

จะถือว่าเป็นคำชม.........ตอนเด็กฉันไม่สวยตรงไหน 555+++ Very Happy
MidMan2000

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 11:21 am

สมาชิกน้องใหม่รายงานตัวคับ....

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน
ฝากความคิดถึงไปยังชาวชมพูแดงทุกท่าน โดยเฉพาะรุ่นปี "43 ผ่านมา 10 ปีแล้วนะเป็นงัยกันบ้าง
ปล. เกท จำฮาได้ก่อ แกงค์ซำเหมา (บ้านร่อง..) ตอนนั้นวีรกรรมเยอะจริงๆ
kan2525

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeFri Dec 17, 2010 4:47 pm

คิดถึงเพื่อนทุกคน รุ่น 2525
ตุ๊กตุ่น
ตุ๊กตุ่น

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeTue Feb 22, 2011 12:17 pm

2525 นี่พ.ศ.เกิด ใช่ป๊ะ เราเรียนกับคนเกิดรุ่นนี้นะ 555
Zamart

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeFri Mar 04, 2011 3:34 pm

สวัสดี...ข้างบนนี่ชื่อ เกศรินทร์ หรือเปล่า....
ตุ๊กตุ่น
ตุ๊กตุ่น

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSat Mar 05, 2011 7:54 pm

ใช่แล้วจ้า เกษรินทร์ ยอดดี ณ ตอนนั้น แล้ว สามารถ นี่ มันติดที่หัวอะ ช่วยฟื้นฟูความจำให้หน่อยสิ
Khunpol9

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSun Mar 06, 2011 5:49 am

นานแล้วเหมือนกันที่ไม่ได้เข้าไปที่โรงเรียนพงษ์สวัสดิ์วิทยานุเคราะห์ จบมานานแล้วหละตั้งหลายปีมากๆ
ปีใหม่ที่ผ่านมาบังเอิญไปเจอกับคุณครูอัมพรที่แจ้ซ้อน เหตุเพราะว่าหลงทาง เราก็บอกชื่อครูไปแกก็ยังจำเราได้
คิดว่าสงกรานต์นี้กลับลำปางจะไปแวะ ไม่รู้ว่าศิษย์เก่ามีจัดงานที่ไหนหรือเปล่าครับ
Zamart

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeSun Mar 06, 2011 8:58 pm

ตุ๊กตุ่น พิมพ์ว่า:
ใช่แล้วจ้า เกษรินทร์ ยอดดี ณ ตอนนั้น แล้ว สามารถ นี่ มันติดที่หัวอะ ช่วยฟื้นฟูความจำให้หน่อยสิ
...แล้ว ณ ตอนนี้??!! เราเป็นเด็กหอขาว จากสุโขทัย ตัวเล็กๆ ดำๆ น่ะ ไม่ค่อยมีใครรู้จักเท่าไร เพื่อนๆ ก็มี พิทักษ์ ใจบัว สุนทร สะเอียบคง นิรันด์ ไชยชมชื่น....จำได้ป่าว
ยอง 40

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ ครับ   ยินดีต้อนรับ ครับ I_icon_minitimeFri Sep 16, 2011 7:25 pm

@สามารถ ใส่แว่นแล้วจำแทบไม่ได้
@เกตุ ยังสวยเหมือนเดิม ...มีน้องแล้วใช่ป่ะ...น่าตาน่ารักดี

ตอนเรียนเพื่อนเรียก บ่ายอง ตัวเล็กๆ ม.1 ห้อง 1/2 ม.2 ห้อง 2/3 ม.3 ห้อง 3/4
ใครจำได้บ้าง

คิดถึงเพื่อนๆ ทุกคนเลย

ยินดีต้อนรับ ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1